Nâng cao nhận thức cho hội viên, người dân về thu gom, xử lý rác thải
- Thực hiện phong trào “Tuyên Quang chung tay xử lý rác thải và chống rác thải nhựa”, Hội Nông dân tỉnh đã triển khai mô hình điểm “Phân loại và xử lý rác thải nông nghiệp, rác thải sinh hoạt hữu cơ thành phân bón tại nguồn” tại tổ 15, phường Tân Hà (TP Tuyên Quang). Mô hình mang lại những hiệu quả thiết thực từng bước nâng cao nhận thức cho hội viên, người dân về thu gom, xử lý rác thải, bảo vệ môi trường.