Lan tỏa văn hóa đọc đến thiếu nhi trong tỉnh
- Sau 3 tháng phát động, cuộc thi Đại sứ văn hóa đọc tỉnh Tuyên Quang năm 2024 có chủ đề “Khát vọng phát triển đất nước” đã khép lại với giải nhất thuộc về em Nguyễn Lê Minh Hạnh, lớp 4G, trường Tiểu học Hồng Thái (TP Tuyên Quang). Minh Hạnh là một cô học trò chăm ngoan, học giỏi và rất dễ thương, hoạt bát, em yêu thích thất là những cuốn sách hay và có thể làm “bạn” với sách suốt cả ngày, đến với “Điều muốn nói” kỳ này, các em hãy cùng lắng nghe những chia sẻ của cô bạn nhỏ có tình yêu đặc biệt với sách Minh Hạnh nhé.