Cảnh sát giao thông bắt vụ vận chuyển 1.385 kg mỡ động vật không rõ nguồn gốc
- Chiều 12 - 3, Trạm Cảnh sát giao thông Hàm Yên thuộc Phòng Cảnh sát giao thông, Công an tỉnh Tuyên Quang thực hiện nhiệm vụ tuần tra kiểm soát trên tuyến Quốc lộ 2 Tuyên Quang- Hà Giang, thuộc địa phận xã Thái Hòa (Hàm Yên) phát hiện lái xe P.V.A, trú tại xã Quang Minh, huyện Bắc Quang (tỉnh Hà Giang) điều khiển xe ô tô tải biển số 23H-001.52 chở 31 bao tải bên trong chứa mỡ động vật với tổng 1.385kg không có giấy tờ chứng minh nguồn gốc, không bảo đảm về an toàn thực phẩm.