Đổi thay ở Kim Bình
- Phát huy truyền thống hào hùng, được sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, người dân Kim Bình đã và đang tự lực tự cường vươn lên trong lao động sản xuất tạo sự đổi thay từng ngày trên vùng quê cách mạng.
- Phát huy truyền thống hào hùng, được sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, người dân Kim Bình đã và đang tự lực tự cường vươn lên trong lao động sản xuất tạo sự đổi thay từng ngày trên vùng quê cách mạng.
- Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng diễn ra tại Thủ đô Hà Nội từ ngày 25-1 đến 2-2-2021. Trong niềm hân hoan, phấn khởi, cán bộ, đảng viên và nhân dân các dân tộc trên địa bàn tỉnh theo dõi phiên khai mạc với niềm tin Đại hội sẽ thành công, đề ra đường lối đưa đất nước tiếp tục phát triển bền vững trong thời kỳ mới.
- Nhằm kiềm chế, giảm thiểu tối đa tai nạn giao thông trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, lực lượng Cảnh sát giao thông toàn tỉnh đã, đang quyết liệt triển khai các biện pháp ...
- Chỉ còn 6 ngày nữa là cao tốc Tuyên Quang - Phú Thọ, kết nối với cao tốc Nội Bài - Lào Cai chính thức khánh thành và đưa vào sử dụng. Những ngày này, trên tuyến cao tốc, các nhà ...
- Tuyến cao tốc Tuyên Quang - Phú Thọ, kết nối với cao tốc Nội Bài – Lào Cai khánh thành và đưa vào sử dụng đáp ứng niềm mong mỏi của cấp ủy, chính quyền và nhân dân các dân tộc ...
- Vào dịp kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), Đoàn đại biểu tuổi trẻ tỉnh Tuyên Quang vừa có hành trình ý nghĩa về Điện Biên.
- Gương mẫu, năng nổ, nhiệt tình, chị Trần Thị Thu Hiền, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam thị trấn Sơn Dương đã giúp nhiều hộ dân xóa nhà tạm, đoàn kết cộng đồng dân cư. Chị luôn nhận được những tình cảm yêu quý của Nhân dân cũng như sự tin cậy của cấp ủy đảng, chính quyền địa phương.
- Nhặt được ví tiền của người đi đường, hai học sinh trường Phổ thông Dân tộc bán trú THCS Hùng Đức (Hàm Yên) đã đến Công an xã trình báo để nhờ tìm và trao trả cho người đánh rơi tài sản.
- Em Trương Hà My, lớp 12 chuyên Văn, Trường THPT Chuyên Tuyên Quang là thí sinh có điểm thi tốt nghiệp cao nhất tỉnh tại Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
- Cô giáo Phan Vũ Mỹ Linh, dạy môn Tiếng Anh, trường THCS Lê Quý Đôn (TP Tuyên Quang) luôn nêu cao tinh thần đổi mới, sáng tạo trong dạy học để học sinh dễ tiếp thu bài giảng, nâng cao chất lượng học tập. Vừa qua, cô giáo Linh đã xuất sắc đoạt được giải Nhì cuộc thi “Thiết kế bài giảng điện tử Tiếng Anh toàn quốc”.
- Đó là gia đình anh Ma Văn Điện, Bí thư Đoàn xã Vinh Quang và chị Đinh Hương Dịu, Bí thư Đoàn xã Tri Phú (Chiêm Hóa). Gia đình anh Điện là 1 trong 12 gia đình trẻ tiêu biểu năm 2024 được Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Tuyên Quang tuyên dương tại Đại hội LHTN Việt Nam tỉnh Tuyên Quang lần thứ VI.
- Toàn huyện Sơn Dương hiện có 236 điểm di tích, đã có 49 di tích xếp hạng cấp Quốc gia, 85 di tích xếp hạng cấp tỉnh, trong đó có Di tích lịch sử Quốc gia đặc biệt Tân Trào có ý nghĩa quan trọng trong việc giáo dục truyền thống cách mạng cho cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân, nhất là thế hệ trẻ; là điểm hẹn về nguồn linh thiêng, là điểm du lịch lịch sử, văn hóa, sinh thái hấp dẫn thu hút đông đảo du khách đến thăm.
- Là địa phương có nhiều đồng bào dân tộc cùng sinh sống, kho tàng văn hóa truyền thống của các cộng đồng trên địa bàn huyện Na Hang vô cùng phong phú, đa đạng và đặc sắc. Na Hang xác định việc lưu giữ bảo tồn giá trị văn hoá truyền thống là nguồn lực quan trọng thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội.
Tiếp đãi khách hàng, đối tác là sự kiện quan trọng. Đây là dịp để gắn kết tình cảm và thể hiện sự chuyên nghiệp, tôn trọng của công ty dành cho đối tác. Vì vậy việc chuẩn bị kỹ lưỡng về đồ uống cần phải được ưu tiên lên hàng đầu. Vậy nên chọn thức uống nào cùng tham khảo những gợi ý sau để buổi tiệc của bạn trở nên đặc biệt và đáng nhớ.
- Trong dịp đầu năm mới, nhiều gia đình còn duy trì được phong tục “khai bút” đầu xuân. Đây là việc làm vô cùng ý nghĩa nhắc nhở con cháu phải chú trọng đến việc học và rèn luyện “nét chữ nết người” để sau này trở thành người công dân có ích cho xã hội…
- Dâng hoa lên bàn thờ tổ tiên ngày Tết có vai trò vô cùng quan trọng trong tín ngưỡng thờ cúng tổ tiên của người Việt. Người ta chọn hoa để dâng lên bàn thờ bởi vì hoa tượng trưng cho cái đẹp, những điều thiện và những điều thanh khiết nhất.