Ông Điều “điều hành”
- Hẹn nhau 8h sáng, nhưng đến 10h chúng tôi mới gặp được ông Hoàng Lương Điều (trong ảnh), Bí thư Chi bộ, Trưởng thôn 12, xã Kim Phú (TP. Tuyên Quang), bởi ông quá bận xử lý việc làng, việc xóm. Ông Điều xuất hiện với sự dung dị, ống quần thấp cao, chiếc mũ cối bạc phếch, làn da rám nắng với một nụ cười thật tươi. Ông ngâm nga câu Kiều: “Đã mang lấy nghiệp vào thân, cũng đừng trách lẫn trời gần, trời xa”.